Nguruwe Mmoja Anaweza Kukupa Zaidi ya Million 1, Ndani ya Muda huu

0

Leo nataka tuangazie fursa hii ambayo imekuwa ikizungumzwa sana lakini bado haijatiliwa mkazo. Ukiitazama kwa jicho la fursa — inaweza kuwa njia ya tobo lako la kiuchumi mwaka huu!


❓Je, unajua?

Nguruwe ni miongoni mwa nyama zinazopendwa sana Tanzania, hasa maeneo ya mijini kama Dar es Salaam, Mwanza, Mbeya, na Arusha.

Kulingana na takwimu za FAO na Mifugo Tanzania:
  • Watanzania wanakula zaidi ya tani 50,000 za nyama ya nguruwe kila mwaka, lakini uzalishaji wa ndani hautoshelezi hata nusu ya mahitaji hayo!
  • Sekta hii inakua kwa zaidi ya 8% kila mwaka, lakini bado ni underutilized!

Sasa tafakari hivi:

✅ Ukiwa na mbegu bora ya nguruwe (kama Landrace, Large White au Camborough), ukampa lishe bora na matunzo stahiki, kwa muda wa miezi 6 hadi 7 tu — anakuwa na uzito wa kilo 100 au zaidi 🐖!


✅ Nguruwe wa aina nzuri huzaa si chini ya watoto 8 hadi 12 kwa uzao wa kwanza 🐷 — na anaweza kuzaa hadi mara 2 kwa mwaka!

Hebu Piga Hesabu:​


➡️ Bei ya kilo 1 ya nyama ya nguruwe kwa sasa ni kati ya Tsh 8,000 hadi 12,000 kutegemeana na eneo.
➡️ Nguruwe mwenye kilo 100 ni sawa na Tsh 800,000 hadi 1,200,000 kwa mauzo ya nyama!
➡️ Mtoto wa nguruwe (ndama) aliyeachishwa anaweza kwenda kwa Tsh 120,000 hadi 250,000!


💡 Je, umeshachunguza bei katika eneo lako? Umewahi kujiuliza kwa nini wachache sana wanafuga nguruwe kibiashara kikamilifu?

​

Sasa ni muda wako!​

Ufugaji wa nguruwe sio hadithi tena, ni njia halali na halisia ya kujiinua kiuchumi hasa kwa kijana, mama wa nyumbani, au mkulima mdogo.

Hii si hadithi za mjini — ni uhalisia unaohitaji mtu wa kuchukua hatua.

​

Unataka kuanza lakini huna maarifa ya kutosha? Karibu katika Jumuiya yetu​


📲 Tuma neno NIUNGE kupitia WhatsApp kwa kubofya hapa:
👉 Rubaba Media


🗣️ Ukiipuuza hii leo, mwakani utakumbuka kuwa ulikuwa na nafasi ya kubadilisha maisha yako…


Sasa ni wakati wako.
Chukua hatua.
Anza na nguruwe mmoja — uje uniambie!


🟢 Tuma kwa mtu mwingine pia — huenda ukamwokoa!


Post a Comment

0 Comments
* Please Don't Spam Here. All the Comments are Reviewed by Admin.

write your comment here

write your comment here

Post a Comment (0)

buttons=(Accept !) days=(20)

Our website uses cookies to enhance your experience. Learn More
Accept !
To Top